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Eneo la ujenzi usiokuwa na bango hadharani na/ au kuwepo na Mkandarasi asiye sajiliwa katika aina husika ya ujenzi
/au Kandarasi.
Eneo la ujenzi lenye  wafanyakazi wasio na vifaa  kinga binafsi (PPE's) kama vile kofia ngumu (helemt), viatu vigumu ,
buti, ovaroli au kikoi (reflector), glovu na maski za kuzuia vumbi, miwani, mikanda, ya usalama kulingana na hali ya
kazi.
Eneo la ujenzi ambao haujafungwa vizuri kama vile uzio na /au wavu (hoarding) .
Kutokuwepo kwa alama sahihi za barabarani na maelekezo kwa watumiaji wa  barabara inayojengwa.
Eneo la  ujenzi wa majengo ambao Mkandarasi anayeonekana kwenye ubao si yule anayefanya kazi hiyo.
Mradi wowote wa ujenzi ambao ni tishio kwa  maisha na/ au usalama wa mali.
Eneo la ujenzi lisilo kuwa na vifaa vyote vya kukabiliana na ajali za moto pamoja na kutokuwepo kwa eneo maalum  la
usafi (mfano. choo, bafu,beseni n.k).

Bodi ya Usajili wa Makandarasi (CRB) ni taasisi ya umma  iliyoanzishwa kwa sheria ya Bunge namba 17 ya mwaka 1997
iliyofanyiwa marekebisho (as amended) ikiwa na majukumu ya kusajili, kuthibiti na kuendeleza makandarasi.

Udhibiti katika muktadha huu ni kuhakikisha kuwa kazi zote za ujenzi zinafanywa na Makandarasi waliosajiliwa na kwa
kuzingatia kanuni na sheria zote za nchi.

Lengo kuu la kutekeleza majukumu haya ni kulinda umma katika kuzingatia ubora wa kazi za Makandarasi na usalama wa
watu na mali zao kwa maendeleo endelevu.

Wadau wote wa sekta ya ujenzi na umma kwa ujumla wanaombwa kutoa taarifa katika ofisi za Bodi kupitia nambari za
simu zilizoorodheshwa hapa chini / au barua pepe kuhusu kazi zinazokiuka  kanuni za ujenzi kama ifuatavyo;
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Mambo Muhimu ya  Kuzingatia
Mahali pa kazi za ujenzi.

Tafadhali piga namba zifuatazo;
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